Sabuwar yanayin fiber Lyocell: duk abin da kuke buƙatar sani game da shi

labarai-2-1

Menene Lyocell?

Sunan Lyocell ba ya jin kamar yana da asalin halitta da farko, amma wannan yaudara ne.Wannan saboda Lyocell bai ƙunshi komai ba sai cellulose kuma ana samunsa daga albarkatun da ake sabunta su ta halitta, da farko itace.Lyocell don haka kuma ana kiransa da cellulose ko fiber mai sake haɓakawa.

A halin yanzu ana ɗaukar tsarin samar da Lyocell mafi zamani don kera zaruruwa daga itace.An yi amfani da shi cikin nasara akan babban sikelin kusan shekaru 25 kuma yana da alaƙa da muhalli musamman saboda a nan ana iya narkar da cellulose kai tsaye, a zahiri kawai, ta amfani da kaushi mai ƙarfi kuma ba tare da wani gyare-gyaren sinadarai ba.Don haka Lyocell madadin tsari ne mai sauƙi kuma mai ɗorewa ga hadadden tsarin masana'antar sinadarai na viscose da modal, waɗanda suma tsantsar zaruruwan cellulose ne.Don haka ana kuma gane Lyocell ta wasu alamun dorewa - irin su GOTS - azaman fiber mai ɗorewa kuma ana iya ƙarawa a cikin wani ƙayyadadden ƙima.

Anan akwai ƙarin bayani game da ma'aunin GOTS da abin da yake tsaye da shi

Lyocell Properties da abũbuwan amfãni

Lyocell fibers suna da ƙarfi sosai kuma suna jurewa abrasion.Kamar viscose da modal, lyocell yana da taushi musamman, jin daɗi wanda yake da ɗan tuno da siliki.Wannan ya sa Lyocell ya dace musamman don riguna masu gudana, T-shirts na rani, riguna, rigunan riguna, wando mara nauyi ko jaket na bakin ciki.Saboda Lyocell yana da numfashi sosai kuma yana iya ɗaukar danshi da kyau, yana da tasirin daidaita yanayin zafi kuma yana shahara a tarin wasanni.Nazarin ya nuna, alal misali, cewa Lyocell na iya sha kashi 50 cikin dari fiye da danshi ko gumi fiye da auduga.A lokaci guda, fiber yana da tasirin antibacterial kuma an san shi don ƙananan ƙwayoyin cuta.

Ana iya haɗa kyawawan kaddarorin Lyocell da kyau tare da sauran zaruruwa, don haka ana ƙara fiber na Lyocell a cikin samfuran da aka yi da auduga ko ulu na merino.

Ci gaban Lyocell: sake yin amfani da su

Af, Lenzing's tencel fibers koyaushe sun samo asali.Misali, an riga an sami filaye daban-daban don aikace-aikace iri-iri - har zuwa jakunkuna na shayi.Lenzing kuma yana ci gaba da haɓakawa a fannin dorewa.A yau, alal misali, yana kuma samar da filayen tencel wanda ya ƙunshi kashi ɗaya bisa uku na ɓangaren litattafan almara daga yankan ragowar.Wadannan tarkace sun fito ne daga samar da kayan auduga da kuma, a karon farko, kuma daga kayan sharar auduga.Nan da shekarar 2024, Lenzing na shirin yin amfani da kusan kashi 50 cikin 100 na kayan da aka sake sarrafa su daga kayan sharar auduga don samar da Tencel, wanda hakan zai haifar da yaduwar sake sarrafa shara.Zai zama ma'auni kamar yadda sake yin amfani da takarda ya kasance a yau.

Waɗannan su ne gaskiyar game da Lyocell:

  • Lyocell wani fiber ne da aka sabunta wanda ya ƙunshi cellulose.
  • An fi samun shi daga itace.
  • Ana iya samar da Lyocell ta hanyar da ba ta dace da muhalli ba saboda ba a amfani da kaushi na sinadarai.
  • Mafi sanannun fiber Lyocell ana kiransa Tencel kuma ya fito ne daga masana'anta Lenzing.
  • Lenzing ya haifar da kusan rufaffiyar zagayowar don tsarin sa na lyocell, wanda ke adana makamashi da albarkatun ruwa.
  • Lyocell yana da ƙarfi sosai kuma yana jurewa abrasion, duk da haka taushi da gudana.
  • Lyocell yana da tsarin zafin jiki da kuma sakamako na antibacterial, yana numfashi kuma yana iya sha danshi da kyau.
  • Ana haɗa Lyocell sau da yawa tare da auduga da ulu na merino don haɗa kaddarorin.
  • Sake yin amfani da su: Itacen ɗanyen abu, wanda ya zuwa yanzu ya zama dole don samar da fiber ɗin, tuni an riga an maye gurbinsa da ragowar samar da auduga ko sharar auduga.

Abubuwa 7 da kuke buƙatar sani game da dorewar kayan wasanni

 

Kammalawa

Lyocell ba a kira shi "fiber Trend" ba tare da dalili ba - ana samar da kayan ɗorewa a cikin hanyar da ta dace ta muhalli kuma ta dace da kayan wasanni saboda numfashinsa.Duk wanda ya ba da mahimmanci ga dorewa, amma ba ya son yin sulhu a kan ta'aziyya, zai zabi yadin da aka yi da Lyocell.


Lokacin aikawa: Oktoba-14-2022